హోదా కోసం అసెంబ్లీలో తీర్మానం

ఏపీకి ప్రత్యేక హోదా విషయంలో ఇక మీదట తప్పు చేయదల్చుకోలేదు టీడీపీ. మొన్నటి వరకు హోదా, సంజీవినా.. హోదా కంటే ప్యాకేజి నయం అన్న చంద్రబాబు రూటు మార్చిన సంగతి తెలిసిందే. ఇప్పుడు హోదా కావాలని గట్టిగా చెబుతున్నారు. హోదా కోసం పోరాడే వాళ్లను అరెస్టు చేయించిన చంద్రబాబు అదే హోదా కావాలని అసెంబ్లీలో తీర్మానం ప్రవేశ పెట్టడం ఆశ్చర్యమే. విభజన చట్టంలో హామీలపై కేంద్రం నిర్లక్ష్య వైఖరిని నిరసిస్తూ ఏపీ శాసనసభ తీర్మానాన్ని ఆమోదించింది. ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు నాయుడు స్వయంగా శాసనసభలో దాన్ని ప్రవేశపెట్టడం విశేషం.  
ఏపీని ఆదుకునే వరకు ఆందోళన ఆగదన్నారు చంద్రబాబు. ప్రధాని ఇచ్చిన హామీలను తప్పకుండా అమలు చేయాలని ఆ తీర్మానంలో పేర్కొనడం హాట్ టాపికైంది. హోదా ఏపీ ప్రజల హక్కు అనే రీతిలో చంద్రబాబు స్పందించిన తీరు ప్రజలను ఆకట్టుకుంటోంది. 
గతంలో ఏం చేశారనేది పక్కన పెడితే మిగతా వారి కంటే ఎక్కువగా హోదా విషయంలో పోరాడే తీరును అభినందిస్తున్నారు అంతా. విభజన చట్టం, ప్రత్యేక హోదా ఐదుకోట్ల ఆంధ్రుల హక్కు అని నినదించారు టీడీపీ నేతలు. ఎన్టీఆర్‌ ఆంధ్రులకు ఆత్మగౌరవం ఇస్తే.. నేను ఆత్మవిశ్వాసం ఇచ్చానన్నారు చంద్రబాబు. నాకు భయం లేదు. ఎలాంటి లాబీయింగ్‌కు పాల్పడలేదు. కేంద్రాన్ని గవర్నర్‌ పదవి అడిగానా? మంత్రి పదవి, కార్పోరేషన్‌ పదవి అడిగానా?. రాష్ట్ర ప్రయోజనాలే నాకు ముఖ్యమన్నారు. చంద్రబాబు మాటలకు అసెంబ్లీలో బల్లలు చరుస్తూ సంతోషం వ్యక్తం చేశారు సభ్యులు. 

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*